Mức Độ Trùng Lặp Danh Mục ETF
Hai quỹ thực sự chia sẻ bao nhiêu? Mức độ chồng lấp theo tỷ trọng, các vị thế chung, và những gì là độc nhất của mỗi bên.
Vị thế chung lớn nhất
| Tài sản nắm giữ | ESIM | VXUS | Chênh lệch |
| SU.PA SCHNEIDER ELECTRIC SE |
1.40% | 0.40% |
+1.00% |
| ABBN.SW ABB LTD-REG |
2.29% | 0.33% |
+1.96% |
| 6857.T ADVANTEST CORP |
0.63% | 0.33% |
+0.30% |
| D05.SI DBS GROUP HOLDINGS LTD |
1.94% | 0.27% |
+1.67% |
| IFX.DE INFINEON TECHNOLOGIES AG |
0.62% | 0.19% |
+0.44% |
| SSE.L SSE PLC |
1.74% | 0.09% |
+1.65% |
| GMG.AX GOODMAN GROUP |
0.59% | 0.09% |
+0.50% |
| 8750.T DAI-ICHI LIFE INSURANCE |
1.49% | 0.09% |
+1.40% |
| ASSA-B.ST ASSA ABLOY AB |
1.45% | 0.08% |
+1.37% |
| 6723.T RENESAS ELECTRONICS CORP |
0.78% | 0.07% |
+0.70% |
| 4568.T DAIICHI SANKYO CO LTD |
0.07% | 0.07% |
0.00% |
| 4062.T IBIDEN CO. LTD. |
0.12% | 0.07% |
+0.05% |
| 6146.T DISCO CORP |
0.16% | 0.07% |
+0.09% |
| SUNB.L SUNBELT RENTALS HOLDINGS… |
0.70% | 0.06% |
+0.63% |
| GEBN.SW GEBERIT AG-REG |
0.54% | 0.05% |
+0.49% |
| STO.AX SANTOS LTD |
1.54% | 0.04% |
+1.50% |
| HNR1.DE HANNOVER RUCK SE |
2.73% | 0.04% |
+2.69% |
| TOU.TO TOURMALINE OIL CORP |
0.56% | 0.04% |
+0.53% |
| S68.SI SINGAPORE EXCHANGE LTD |
2.40% | 0.04% |
+2.36% |
| 6920.T LASERTEC CORP |
0.12% | 0.03% |
+0.09% |
Chênh lệch tỷ trọng lớn nhất
Chỉ trong ESIM
| TSM TAIWAN SEMICONDUCTOR… |
7.56% |
| HALMY HALMA PLC |
4.50% |
| HY9H.F SK HYNIX INC |
3.08% |
| ASML ASML HOLDING NV-NY REG SHS |
2.72% |
| GBOOY GRUPO FIN BANORTE-SPON ADR |
2.56% |
| V03.SI VENTURE CORP LTD |
2.21% |
| UMC UNITED MICROELECTRON-SP ADR |
1.70% |
| AER AERCAP HOLDINGS NV |
1.39% |
| RELX RELX PLC |
1.31% |
| ONC BEONE MEDICINES LTD |
1.13% |
| WEGZY WEG SA- SPN ADR |
1.07% |
| TRP TC ENERGY CORP |
1.00% |
| SAP SAP SE SPONSORED ADR |
0.97% |
| ALV AUTOLIV INC COMMON STOCK USD 1 |
0.89% |
| CKHGY CAPITEC BANK HOLDINGS LT-ADR |
0.86% |
Chỉ là công cụ nghiên cứu: mức độ trùng lặp là một góc nhìn về sự tương đồng, không phải đánh giá quỹ nào tốt hơn.